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SHERIA YA KAMISHENI YA WAKFU NA MALI YA AMANA NAM 

2 YA MWAKA 2007  

  

KANUNI ZA HIJJA  

(Chini ya kifungu cha 67)  

  

KWA UWEZO niliopewa chni ya kifungu cha 67 cha Sheria ya Kamisheni ya Wakfu na Mali ya 

Amana, Nam,2 ya mwaka 2007.  Mimi Khamis Juma Maalim, Waziri wa Katiba na Sheria 

Zanzibar, natunga kanuni zifuatazo:  

  
Jina fupi na kuanza 

kutumika  
1. Kanuni hizi zitajulikana kuwa ni Kanuni za Hijja za mwaka, 2019 na zitaanza 

kutumika mara tu baada ya kusainiwa na Waziri na kutangazwa katika Gazeti.  

Ufafanuzi  
2. Katika Kanuni hizi isipokuwa maelezo yakihitaji vyenginevyo, maneno haya  

yametafsiriwa kama ifuatavyo:  

  “Biitha” maana yake ni Ofisi au Utaratibu wa kuendesha shughuli za Hija  kama 

ulivyoanzishwa kwa mujibu wa Miongozo inayotolewa na Wizara ya Hijja ya 

Saudi Arabia ili kuratibu mawasiliano yanayohusiana na shughuli za Hijja baina 

ya Saudia na nchi nyenginezo.  

“Bodi” maana yake ni Bodi ya Uongozi ya Kamisheni.  

“Gazeti” maana yake ni Gazeti Rasmi la Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar.  

  
“Kamisheni” maana yake ni Kamisheni ya Wakfu na Mali ya Amana.  

“Kampuni” maana yake ni Taasisi iliyosajiliwa rasmi kuandaa safari za Hijja  

Zanzibar.  

  
“Katibu Mtendaji” maana yake ni Katibu Mtendaji kama ilivyofafanuliwa chini ya 

kifungu cha 9 cha Sheria ya Kamisheni.  

  “Mnadhimu” maana yake ni Kiongozi wa Kampuni anayetambulishwa rasmi  

katika Mamlaka za Hijja nchini Saudi Arabia.  

“Sheria” maana yake ni Sheria ya Kamisheni ya Wakfu na Mali ya Amana  

Namba 2 ya mwaka 2007 pamoja na marekebisho yake.  
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  “Tirka” maana yake ni mali au haki ya kimali aliyoiwacha mtu baada ya kifo chake.  

“Umoja” maana yake ni umoja rasmi unaotambuliwa na Kamisheni kuwakilisha 

Kampuni na Taasisi zote za Hijja.  

“Waziri” maana yake ni Waziri anayesimamia Sheria ya Wakfu na Mali ya 

Amana.  

Vibali vya 

kusafirisha mahujaji  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

Utaratibu wa kuomba 

Kibali  

  

  

  

3. Kutakua na aina mbili za vibali ya kusafirisha mahujaji ambavyo vitatolewa  

na Kamisheni  

(1) Vibali vya kudumu ambavyo vitatumika kwa muda wa miaka mitano na 

zitapewa Kampuni zilizokidhi masharti na miongozo yote ikiwemo:  

a. Kusafirisha mahujaji wasiopungua 50;  

b. Kuwa na dhamana ya Benki yenye thamani kama itakavyobainishwa na Bodi 

baada ya kushauriana na Umoja.  

c. Kuwa na viongozi wenye sifa zilizoainishwa katika para ya 9, 10 na 11  ya 

Kanuni hizi.  

(2) Vibali vya muda ambavyo vitatumika kwa muda wa miaka mitatu na 

vitatolewa kwa Kampuni mpya au zilizowekwa katika uangalizi maalumu 

wa Kamisheni.  

(3) Kampuni inaweza kuwekwa katika uangalizi maalumu wa Kamisheni, iwapo 

kibali chake cha kudumu kitafutwa; na Kamisheni ikaridhia kuwa iendelee 

kutoa huduma kwa makubaliano maalumu na Kamisheni  

  

4. Ili Kampuni ipatiwe kibali cha kusafirisha mahujaji na Kamisheni 

italazimika kukamilishe masharti yafuatayo:-  

(1) Iwe imesajiliwa rasmi Zanzibar; au ipate kibali cha kufanya kazi zake 

Zanzibar kwa mujibu wa Sheria za Zanzibar.  

(2) Ibainishe wazi katika Katiba au Hati yake kuwa miongoni mwa malengo 

yake ni kuandaa safari za Hijja.  
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(3) Iombe kwa maandishi kwa Katibu Mtendaji ridhaa ya kukasimiwa  

jukumu au kuwa wakala wa kuanda safari za Hijja. Ombi hilo  

liambatanishwe na: a- Hati ya usajili wa Kampuni. b- Majina na sifa za 

Mnadhimu, Sheikh na Daktari wa Kampuni.  

c- Dhamana ya Benki (bank guarantee) ya asilimia kumi (10%) ya gharama 

kulingana na idadi ya mahujaji itakayoomba kusafirisha.   
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Kumalizika kwa 

matumizi ya 

Kibali  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

d- Kufuata maelekezo au kuwasilisha vielelezo vya ziada vitakavyotakiwa 

na Katibu Mtendaji baada ya kufanya uhakiki na kabla ya kutoa uamuzi.  

e- Kampuni iliyokataliwa kupata kibali inaweza kukata rufaa kwa Waziri 

ndani ya siku 30 za kalenda baada ya kupata barua ya kukataliwa.  

(4) Kampuni zote ambazo kabla ya kuanza kutumika kwa Kanuni hizi zilikuwa 

zikisafirisha mahujaji kwa idhini ya Kamisheni, zitapatiwa kibali cha 

kudumu  

  

5. Kibali  cha kusafirisha mahujaji  kitasita kutumika iwapo:-  

(1) Muda wake wa matumizi umemalizika.  

(2) Kampuni imefutiwa usajili au kusimamishwa na Mrajisi wa Makampuni.  

(3) Kampuni imefutwa au kusitishwa rasmi kutoa huduma za Hijja nchini 

Saudi Arabia na vyombo vyenye dhamana ya Hijja nchini humo.  

(4) Kitafutwa na Kamisheni baada ya Kampuni kupoteza sifa za kupatiwa 

kibali au sifa za Kampuni zinazosafirisha mahujaji.  

(5) Kampuni itashindwa kusafirisha mahujaji kwa kipindi cha miaka mitatu 

mfululizo.  

(6) Kampuni itashindwa kufikisha idadi ya chini iliyowekwa ya Mahujaji kwa 

kipindi chamiaka mitatu mfululizo.  

  

6. Bila ya kuathiri kifungu cha 5 cha Kanuni hizi, Kamisheni itaipatia 

Kampuni barua ya indhari ya kumalizika matumizi ya kibali na kuiarifu sababu.  

(1)Kampuni itapewa muda wa siku 30 za kalenda ili kujitetea iwapo 

haikuridhika na sababu za kusitishwa matumizi ya Kibali chake.  
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(2) Iwapo Kampuni haikuridhia maamuzi ya kufutiwa Kibali na Kamisheni 

inaweza kukata Rufaa kwa Waziri.  

  
Kampuni  

iliyofutiwa Kibali  

  

  

  

  

  

  

  

Sifa za Kampuni 

zinazosafirisha 

Mahujaji  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

7. (1)Kamisheni kwa kushauriana na Biitha na Umoja wataweka utaratibu 

utakaohakikisha kuwa haki na wajibu wa Kampuni iliyofutiwa kibali zinasimamiwa 

kwa uadilifu.  

(2) Kamisheni inaweza kuipatia Kibali cha Muda Kampuni iliyositishwa kwa 

kuiweka chini ya uangalizi maalumu kama itakavyoona inafaa.   

(3) Viongozi wa Kampuni zilizofutiwa kibali hawatoruhusiwa kuunda 

Kampuni nyengine ndani ya kipindi cha miaka mitatu.  

  

8. Kampuni itakayopata kibali cha kusafirisha mahujaji italazimika :-  

(1) Kufuata miongozo, taratibu na sharti zinazowekwa na Kamisheni na  

Biitha.   

(2) a-  Kuwa mwanachama wa kudumu au wa muda katika Umoja; au b - 

Kupata usajili wa kupeleka mahujaji kama Shirika linalojitegemea katika 

Mamlaka husika za Saudi Arabia.  

(3) Kushikamana na adabu za Kiislamu na miamala inayozingatia Shariah.  

(4) Kutoa mashirikiano na msaada kwa Kampuni nyenginezo.  

(5) Kutoa kila aina ya msaada kwa mahujaji kila inapolazimu bila ya kujali 

Kampuni au jinsia au uraia wake.   

(6) Kushikamana na miamala inayozingatia maadili mema na sharia za nchi.  

(7) Kutoa taarifa kwa wakati kila inapohitajika na Kamisheni, Biitha na 

Umoja.  

(8) Kampuni itakayosafirisha mahujaji 100 na ziada ni lazima iwe na 

madaktari wawili mmoja wao akiwa ni mwanamke.  

  

9. Ili mtu akubalike kuwa Mnadhimu wa Kampuni ni lazima awe na sifa 

zifuatazo:-  

a) Awe ni raia wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.  
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Sifa za Mnadhimu  

  

  

b) Awe na umri usiopungua miaka 25 na usiozidi miaka 65.  

c) Awe na afya njema na uwezo wa kufanya kazi katika mazingira magumu.  

d) Aweze kusoma, kuandika na kuzungumza lugha ya Kiarabu au  

Kiingereza.  
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e) Awe na tabia njema, subra, hekma na mlahaka mzuri.  

  

  

  

  

  

  

Sifa za Sheikh  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

Sifa za Daktari  

  

  

  

10.  

11.  

f) Awe hajawahi kutiwa hatiani kwa kosa la jinai au utapeli ndani kipindi 

cha miaka 10.   

g) Awe ameshatekeleza Ibada ya Hijja na mwenye uzowefu wa kutosha 

katika kazi ya kuhudumia mahujaji kama kiongozi kwa muda 

usiopungua miaka mitatu.  

Ili mtu afae kuwa ni Sheikh wa Kampuni ni lazima awe na sifa zifuatazo:- 

a) Awe na umri usiopungua miaka 25 na usiozidi miaka 70.  

b) Awe na elimu ya Dini ya Kiislamu isiyopungua Diploma au inayofanana 

na kiwango hicho.  

c) Aweze kuzungumza lugha ya Kiswahili na Kiarabu.  

d) Awe na utaalamu wa Fiqhi ya Hijja na uwezo wa kuwafikishia mahujaji.  

e) Awe ameshawahi kutekeleza Ibada ya Hijja na kufanya shughuli ya 

kiuongozi katika Hijja.  

f) Awe muaminifu, mwenye tabia nzuri, subra, hekma na mlahaka mzuri. 

g) Awe na afya njema.      

  

  

Ili mtu afae kuwa ni daktari wa Kampuni ni lazima awe na sifa zifuatazo:-  

a) Awe Muislamu na mwenye tabia, njema subra, hekma na uwezo wa 

kufanya kazi katika mazingira magumu.   

b) Awe anatambuliwa na amesajiliwa na Bodi ya Madaktari.  

c) Awe anafahamu lugha ya Kiswahili na Kiingereza au Kiarabu.  

d) Awe na uzowefu wa kazi ya udaktari kwa muda usiopungua miaka mitatu.  
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e) Awe tayari kufuata miongozo na taratibu zinazotolewa na Biitha na 

Wizara zinazohusiana na mambo ya Afya kwa Tanzania.  

  
Haki na Wajibu wa 

Kampuni  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

Haki na Wajibu 

wa Umoja  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

12. Kampuni itakuwa na haki ya kupatiwa fursa, taarifa, huduma na kila aina 

ya msaada unaopatiwa Kampuni zinazosafirisha mahujaji Zanzibar, ili ziweze 

kutoa huduma zinazostahiki kwa usahihi, wepesi na ubora wa hali ya juu.  

(1) Kampuni italazimika kusifika na Sifa za Kampuni Zinazosafirisha Mahujaji 

Zanzibar kama zilivyobaonishwa katika Kanuni ya 8.  

(2) Kampuni italazimika kutoa taarifa, vielelezo, michango na ada 

zilizowekwa na Kamisheni, Biitha na Umoja kwa wakati, usahihi na 

ukamilifu.  

(3) Kampuni italazimika kuandaa kwa maandishi na kumpatia kila hujaji, 

Kamisheni, Biitha na Umoja kipeperushi kinachoelezea kwa muhtasari 

huduma atakazopewa hujaji ambacho kitazingatiwa kuwa ndio mkataba 

wake wa huduma.  

  

13. (1)Kutakuwa na Umoja wa Taasisi za Hijja Zanzibar, uliosajiliwa rasmi na 

Mrajisi wa Makampuni na kufanya kazi zake kwa mujibu wa Memorandam ya 

kuanzishwa kwake.  

(2). Umoja utakuwa na haki ya kupatiwa na Kamisheni fursa zote 

zinazopatiwa taasisi zenye hadhi kama ya Umoja huo hapa Zanzibar, na kila 

aina ya msaada utakaouwezesha kutekeleza majukumu yake kwa ufanisi.  

(3) Umoja utalazimika kufanya kazi zake kwa mujibu wa sheria na 

kanuni zilizopo Zanzibar;  

(4) Umoja utalazimika kutoa mashirikiano ya hali ya juu kwa 

Kamisheni, Biitha na vyombo vyote vyenye uhusiano na Umoja kwa lengo 

la kuimarisha huduma za Hijja Zanzibar.  

  



9 

 

  

  

  

  

  

(5)Umoja utaandaa Ripoti ya Hijja ya mwaka ambayo itatoa takwimu za 

kina za kila Kampuni na kuiwasilisha kwa Katibu mtendaji si zaidi ya 
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mwezi 15 Safar ya kila mwaka wa Hijiria. Ripoti hiyo ijumuishe pia mambo 

yafuatayo:  

a) Utangulizi.  

b) Maadalizi ya Hijja kuanzia thathmini hadi safari.  

   

  

  

Haki na Wajibu 

wa Mahujaji na 

Biitha  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

Haki na Wajibu 

wa Mahujaji  

  

  

  

c) Utekelezaji halisi kuanzia kufika Saudia hadi kufika nyumbani  

d) Taarifa inayohusiana na Afya.  

e) Hitimisho itakayotoa tathmini ya jumla, changamoto na mapendekezo.  

  

14. Kamisheni na Biitha zitakuwa na haki ya kupatiwa na Umoja pamoja na 

Taasisi taarifa, vielelezo, ada, michango, ushauri na ushirikiano wa hali ya juu ili 

zimudu kutoa huduma kwa uadilifu, wakati na ubora wa hali ya juu.  

(1). Kamisheni na Biitha zitalazimika kutoa msaada, ushauri, ushirikiano, 

taarifa, miongozo na yale yanayohitajika katika kuimarisha huduma za Hijja 

kwa uadilifu na usawa kwa Umoja, Kampuni ya Hijja na Mahujaji.  

(2). Kamisheni na Biitha zitawajibika kutekeleza majukumu yake ipasavyo 

kama yalivyoelezwa katika Sheria, Kanuni, Miongozo, mikataba na 

makubaliano yanayofikiwa nchini na nje ya nchi.  

(3). Kamisheni na Biitha zitalazimika kutunza taarifa za siri za Umoja, Kampuni 

na Mahujaji kwa daraja ya usiri wake.  

(4)Kamisheni na Biitha zitakuwa na wajibu wa kuushirikisha Umoja katika 

kujadili mambo ambayo yana maslahi ya Umoja na Kampuni.  

  

15. Mahujaji watakuwa na haki kusikilizwa na Kamisheni, Biitha na Umoja; 

kuongozwa na kusaidiwa ili kupata haki wanayostahiki kutoka katika kampuni 

waliyojisajili.  



11 

 

(1)Mahujaji watakuwa na haki ya kupatiwa taaluma na huduma kwa mujibu wa 

mkataba wa huduma waliokubaliana na Kampuni.  

  

(2) Mahujaji watakuwa na wajibu wa kulipia malipo yao katika muda 

uliowekwa, kutoa taarifa zinazotakiwa, kufanya uchunguzi wa afya, kutafuta hati za kusafiria na 

yale yote atakayotakiwa kuwasilisha katika Kampuni kwa  mujibu wa mkataba na taratibu zilizopo.  

  

(3) Mahujaji watakuwa na wajibu wa kutoa taarifa yoyote itakayohitajika  

  

Kamisheni, Biitha au katika Umoja yenye lengo la kuleta ufanisi katika Hijja  

 au kutatua  jambo lolote lililotokea au kuwasilishwa katika vyombo hivyo au  

 vyenginevyo vinavyohusiana na Hijja.    

  

  

  

16. (1)Iwapo hujaji hakuweza kutekeleza ibada ya Hijja; au alitekeleza  

 italazimu kutolewa gharama za ziada kwa sababu zilizo sababishwa na Kampuni;  

 basi Kampuni hiyo italazimika kumpatia hujaji huyo nafasi ya kuhiji kama  

 watakavyokubaliana na Kampuni bila ya Hajj kutakiwa kulipia gharama za ziada.  

  

 (2) Iwapo Hujaji hakuweza kutekeleza ibada ya Hijja au kukajitokeza  gharama za ziada kutokana 

na sababu zilizotokana na Hujaji mwenyewe  basi gharama hizo na matokeo yake yatabebwa na 

hujaji mwenyewe na  iwapo atafariki basi yatatozwa katika tirka yake.  

 (3).Iwapo hujaji hakuweza kutekeleza ibada ya Hijja au kukajitokeza  gharama za ziada kutokana 

na sababu zilizo nje Kampuni na Hujaji,  Kampuni na Hujaji au warithi wake watazungumza 

namna ya  

Takaaful katika  kulisawazisha; sulhu isipofikiwa litafikishwa kwa Umoja, na sulhu  

Hijja isipofikiwa litafikishwa Kamisheni kwa kutolewa maamuzi.  

  

  

  

17. (1) Kamisheni wanaweza kuweka Mfuko wa Takaaful ya Hijja ili  

 kuwasaidia mahujaji, viongozi na wote wanaosimamia Hijja iwapo kutatokea  

 janga lolote ikiwemo maradhi, ajali, na mfano wa hayo wakati wa maandalizi,  

 safari au utekelezaji wa Hijja.  

  

(2) Takaaful ya Hijja itaendeshwa kwa mujibu wa taratibu zitakazowekwa na  
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  Kamisheni baada ya kushauriana na Umoja.  

    

  
Uwezo wa Bodi 

katika kuweka 

miongozo  

  

  

Makosa mbali mbali  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

  

(3) Bila ya kuathiri masharti ya Kifungu 17 (1) na (2), fedha zinazobakia katika 

takaful ya Hijja kwa kila mwaka zitaingizwa katika Wakfu wa Hijja ambao 

utawekwa maalumu kwa kunufaisha shughuli za Hijja tu.  

  

18. Kwa kuzingatia Kifungu cha 55 (4) cha Sheria, Bodi inaweza kuweka 

Sharti, Utaratibu, Miongozo na kuidhinisha fomu za kiutendaji zitakazopelekea 

usimamizi mzuri wa shughuli za Hijja.   

  

19. (1) Mtu yeyote ambaye:-  

(a) atakwenda kinyume na matakwa ya Kanuni hizi;  

(b) ataghushi, atapotesha au atatoa taarifa za uongo;   

(c) atamchochea, atamshawishi mtu mwengine kufanya jambo 

lililokatazwa au kutokufanya jambo lililoamrishwa na Sheria au 

Kanuni hizi;  

Atakuwa ni mkosa na akitiwa hatiani atapaswa kulipa faini au kifungo au vyote 

viwili kwa pamoja kwa mujibu wa kifungu cha Sheria  

(2) Kiongozi yeyote wa Kampuni ambaye:-  

(d) atakwenda kinyume na matakwa ya Kanuni hizi;  

(e) ataghushi, atapotesha au atatoa taarifa za uongo;   

(f) atamchochea, atamshawishi mtu mwengine kufanya jambo 

lililokatazwa au kutokufanya jambo lililoamrishwa na Sheria au 

Kanuni hizi;  

Atakuwa ni mkosa na ikithibitishwa, Kamisheni inaweza kumzuwilia 

kujishughulisha na uongozi au usimamizi wa shughuli za Hijja kwa kipindi 

kisichopungua miaka mitano.   
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(4) Kiongozi aliyefukuzwa katika Kampuni au Umoja kwa:  

a. Kutiwa hatiani kwa kufanya kosa la jinai;  

b. Kuthibitika kufanya kosa la kinidhamu ambalo kwa mujibu wa maadili ya 

kiislamu linaondoa sifa ya uadilifu;  
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c. kutowajibika au kufanya jambo linaloweza kuharibu Hijja kwa mahujaji  

hatoruhusiwa kuongoza taasisi nyengine zenye Kibali ndani ya kipindi  

kisichopungua miaka kumi.  

  

(5)Kampuni yoyote ambayo:-  

  

a. Itakwenda kinyume na matakwa ya Kanuni hizi;  

b. itaghushi, itapotesha au itatoa taarifa za uongo;   

c. Itachochea, itamshawishi mtu au Kampuni kufanya jambo  lililokatazwa au 

kutokufanya jambo lililoamrishwa;  

 itakuwa imekosa na ikithibitika inaweza kupewa onyo, kusimamishwa kwa muda  
Marekebisho  

au kufutiwa kibali cha kusafirisha mahujaji.  

20. Waziri kwa kutangaza kwenye Gazeti anaweza kurekebisha ama 

kubadilisha Kanuni yoyote iliyotajwa kwenye Kanuni hizi pindi akiona 

kuna haja ya kufanya hivyo.  

  

IMETIWA saini leo tarehe....................mwezi wa ..................................2019  

...........................  

KHAMIS JUMA MAALIM  

Waziri wa Katiba na Sheria  

ZANZIBAR  
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Jaduweli Namba 1.  

KAMISHENI YA WAKFU NA MALI YA AMANA  

FOMU YA KUOMBA RIDHAA YA KUSAFIRISHA MAHUJAJI  

JINA LA KAMPUNI: ……………………………………………………………………………  

ANUANI KAMILI: ………………………………………………………………………………..  

………………………………………………………………………………………………………  

NAMBA YA USAJILI: …………....…………TAREHE YA USAJILI: …………………………  

NAMBA YA IATA: ………………………. TAREHE YA KUTOKA: …………………………  

JINA LA BENKI ILIPO AKAUNTI: ……………………………………………………………...  

NAMBARI YA AKAUNTI: ……………………………………………………………………….  

DHAMANA YA BENKI(BANK GUARANTEE): …………………………………...  

JINA LA MNADHIMU WA KAMPUNI: ………………………………………………………...  

………………………………………………… UMRI: …………………………………………..  

AMEWAHI KUHIJI: …………………… KAMA NDIO MARA NGAPI: ……………………...  

ANAJUWA KUZUNGUMZA LUGHA NGAPI: …………………………………………………  

ZITAJE: ……………………………………………………………………………………………  

JINA KAMILI LA SHEIKH WA KAMPUNI: ……………………………………………………  

………………………………………………………………………………………………………  

UMRI WAKE: ………...………… ELIMU YAKE: ………………...............................................  

AMEWAHI KUHIJI: …….………… KAMA NDIO MARA NGAPI: …………...……………...  

ANAJUA KUZUNGUMZA LUGHA NGAPI: ……………………………………………………  

ZITAJE: ……………………………………………………………………………………………  
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JINA KAMILI LA DAKTARI WA KAMPUNI: ………………………………………………….  

………………………………………………………………………………………………………  

UMRI WAKE: ……. ELIMU YAKE: ………………NAMBA YA USAJILI……………….  

UZOWEFU WAKE KAZINI MIAKA MINGAPI: ………………………………………………  

ANAJUWA KUZUNGUMZA LUGHA NGAPI: …………………………………………………  

ZITAJE: ……………………………………………………………………………………………  

SISI TULIOSAINI HAPA CHINI TUNAKIRI NA KUTHIBITISHA KWAMBA TAARIFA  

TULIZOTOWA NI KWELI TUPU NA KAMA ITATHIBITIKA VYENGINEVYO TUKO 

TAYARI NA KURIDHIA KAMISHENI KUTUCHUKULIA HATUA ZA KINIDHAMU.  

AIDHA KWA KUWEKA SAINI ZETU KWENYE FOMU HII NI KUKUBALI KUTOWA 

TAARIFA ZOTE ZINAZOHUSIANA NA HIJJA ZITAKAZO TAKIWA NA KAMISHEN YA 

WAKFU NA MALI YA AMANA NA BIITHA.  

JINA : ……………………………………………………………………………………………… 

WADHFA: …………………………………………………………………………………………  

SIMU: …………………………….. EMAIL: ………………..……………………………............  

JINA: ………………………………………………………………………………………………. 

WADHFA: ………………………………………………………………………………………… 

SIMU: …………………………….. EMAIL: ……………………………………………………..  

TAREHE YA KUCHUKUA FOMU: …………………………………………………………......  

TAREHE YA KUREJESHA: ……………………………………………………………………...  

Vielelezo vya kuwasilisha:-  

 CV na picha moja moja za Mnadhimu, Sheikh na Daktari.  

 Dhamana ya benki (bank guarantee)  

 Memorandum ya usajili wa kampuni mpya.  

 Barua ya maombi  
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Jaduweli Namba 2  

LOGO YA KAMISHENI  

KAMISHENI YA WAKFU NA MALI YA AMANA ZANZIBAR KIBALI 

YA KUDUMU/ MUDA  

NAMBA: ………………..  

JINA LA KAMPUNI: ……………………………………………………………………………... 

ANUANI:POSTA:………… MTAA:…………NO YA NYUMBA……….SIMU: ……………  

NAMBA YA USAJILI: ……………………. BARUA PEPE: …………………………………… 

NAMBARI YA IATA: ………………….. TAREHE YA KUTOLEWA: ………………………..  

KIBALI YA KUSAFIRISHA MAHUJAJI INAANZA: ………… INAMALIZIKA:………..  

SAINI YA KATIBU MTENDAJI: ……………………  

 

Imetiwa saini leo tarehe……………Mwezi wa Januari, 2019  

  

………………………………………….  

                                                                                      Prof. Hamed R.H Hikmaniy  

Mwenyekiti wa Bodi ya Uongozi,  

SEAL   

MUHURI   
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Kamisheni ya Wakfu na Mali ya Amana       

ZANZIBAR  

  

ZANZIBAR  

Julai, 2019.     


