KAMISHENI YA WAKFU NA MALI YA AMANA

MKATABA WA UTOAJI HUDUMA KWA WATEJA
(CUSTOMER SERVICE CHARTER)

DISEMBA 2014




Table of Contents

LU0 DIBAL e eeeeeeeeeemmmss s eeessssssssssssssssss s AR R R0 1
2.0 DIRA NA DHAMIRA .cooerseeeeeeeeesseesssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssassssss 2
2.1 DIRA ettt sssssssssssss s 2
2.2 DHAMIRA ..o eeeesesesssssssssssss s ssssssssssssssss s ssssssssss s 2
3.0 MAMLAKA NA MAADILL .ccoosoeeeeeeeeeeeeeevemmsmmmsssssssssssssssseessssssssssssmssasssssssssssssssssssssssssssssssssssssss 2
3.1 MAMLAKA e eeeeessssssssssss s ssssssssssssssss s e 2
3.2 MAADIL oot eeeeeissssissssss s essssssssssssssssss s ssssssssssass s ssssssssssens 2
3.2.1 Tabia njema ndani Na Nje ya OfiSiu..ceeeneeseeeessseeesssseeesssses 2
3.2.2 Uwajibikaji katika majukumu na taratibu. ..., 2
3.2.3 Uwazi bila Ya KULO@ Sili ...ceeeeceseeeeesieeseessessiseesssssssssesssssssssesssssssssssssssssssesssssses 2
3.24 Utaalamu katika UteNQ@ji. e essseesssssesssseseessssesesssssenens 2
325 UAAILITU ceorrrrrereeiiieieiiisssssseseseeeceeresesssssssssssss s ssssssssssssssssssssss s ssssssssssssssssssassssss 2
3.26 Ukarimu na Kuwajali Wat@]a. .....oeeeeeneneeseenssssesessessesesssssssessssssesssssenens 2
3.2.7 UL WA SNEMIA. oireeeeeeiveessisssss s sessssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssasssses 2
40 WATAKA HUDUMA/WASHIRIKA .......ooorreersssreserrssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssess 2
4.1 TAASISI ZA KISEIIKALIwceueeeueeuuummmrrseeeeeeeeeeeeesessssssssssssssssssssssssesssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssenns 2
4.2 Asasi za kijamii na za kidini na Kimataifa. ..., 2
4.3 Wananchi na Waislamu kwa Ujumla.......ceeeceeeeeeeeeessseeeessseeessssenne. 2
5.0 WAJIBU NA KAZI ZA KAMISHENL.......ooeuuummmrrssssssssssssseeeeeessssssssssassssssssssssssssssssssssssssssnns 3
5.1 Kusimamia mali Za WaKFU o eeeeeisseessceeeesisssssssseesssssssssssssessssssssssssssssssnes 3
5.2 Kusimamia mali Za AMANA ...eeseeeeeessssssmmssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssss 3
5.3 Kuendesha mirathi ya WaisSlam. ..coeeicssneesiseessesssesseesssssesseessssssssnns 3
5.4  Kuratibu shughuli Za Hijja......ccreeicsneeseeseseesssssseseessssssssesssssssssesssssssssessssssssnes 3
5.5 Kuratibu na kusimamia Zakka, Sadaka na Misaada ya Kheri.......... 3
5.6 Kuratibu Sala na Mabaraza ya Iddi Kitaifa.......eeeceneeneessennn. 3



6.0 AHADI NA VIWANGO VYA HUDUMA ZETU. .nncnssnssssssssssssssssssssssssssss 3
.1 ATHADI oot 3

6.1.1 Kamisheni itatoa huduma bora zinazozingatia usahihi, uadilifu
N MU vttt sseeesssssesssssssesssssssesssssasessssasesssssssssssssessssae s sass s ssassessssasenssssaessssanes 3

6.1.2 Kamisheni itatoa huduma kwa kujali mazingira na mahitaji ya
wateja..3

6.1.3 Kamisheni itatoa huduma kwa pamoja (team work) na kwa

viwango vinavyozingatia utaalamu na kuepusha majanga ... 3
6.2 VIWANGO VYA UTOAJl HUDUMA .....oeeeeceeeeeeisssmsssssssssesssssssssssessssssssssanns 3
6.2.1  ELIMU, USHAURI NA TAARIFA ccoooooisssssssseseseeeeeesssssssssssssssssssssssssssseeses 3
B.3. HUDUMA ..o etettississsssss s sssssssssssssss s ssssssss s ssssssnns 4
6.3.1 = HUDUMA ZA MIRATHI .ootereeseeeeeeeseeeeeeesvsssmssssssssssssssssssessssssssssssssssssssssssssssssseees 4
6.3.2 HUDUMA ZA WAKFU ...oooeiirrsssssessesseseeeeesesssssssmssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssseees 5
6.3.2 SHUGHULI ZA DINLreeeeeeeereimmmssssssssssssesseeeessssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssseees 5
6.3.3 SHUGHULI ZA UTAWALA ....oeeeeerreesisssssssssssssssssssssssesssssssssssssssssssssssssssssseses 6
7.0 HAKI NA WAJIBU WA MTAKA HUDUMA .....oossssssssssessssseseeesesssssssmsssssssssses 6
7.1 HAKI ZA MTAKA HUDUMA .....ooesssseeseeeeeimissssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssanes 6
7.2 WAJIBU WA MTAKA HUDUMA ... isrsrsseseeeeseseeeeessssssssssssssssssssssssssssssssssssssssnns 6
8.0 UWEZO WA TAASISI KIFEDHA ...ooiseeeeeseeeeeeeeeesssmsssssssssssssssssssssssssssssssssssasssssssssssssseees 7
D0 MWITTKO e eeveervmmmmmmmsssssssesseseeeesssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssssnsssssssssssssssees 7



1.0 DIBAJI:
Kwa jina la Allah Mwingi wa Rehema Mwenye Kurehemu.

Katika kuleta maendeleo na mabadiliko ya utendaji ndani ya taasisi
mbalimbali , Serikali ya Mapinduzi ya Zanzibar imeamua kuweka utaratibu
wa Mkataba wa Huduma kwa Mteja. Mikataba ya Huduma kwa Mtejani
utaratibu uliozoweleka na unaofuatwa sana katika nchi zilizoendelea. Ni
nyezo inayosaidia uwazi, uwajibikaji na matokeo  mazuri kwa mtoaji
huduma na yule anayehudumiwa, iwapo utasimamiwa na kutekelezwa
ipasavyo.

Kwa kuzingatia umuhimu wa Mkataba huo , Kamisheni ya Wakfu na Mali
ya Amana yenye majukumu ya kusimamia na kuratibu shughuli za Wakfu,
Amana,Mirathi, Zakka,Misaada ya kheri, Sala na mabaraza ya Iddi
kitaifa,imeandaa Mkataba wa Huduma kwa Mteja kwa kuainisha huduma
zinazotolewa, mahitaji ya kufanikisha shughuli hizo na muda kwa kila
huduma.

Ni matumaini yetu kuwa Mkataba huu utaiongezea kasi Kamisheni juu ya
utoaji wa huduma bora na kwa wakati kulingana na ahadi zilizotolewa.
Pia itakuwa ni chachu ya kuzingatia Sheria zinazosimamiwa na Kamisheni
na maadili mema ya Wazanzibari.

Maendeleo hayaletwi na mtu au upande mmoja bali ni mashirikiano ya
wahusika wote. Kamisheni inawaomba wateja wake wote kwa ujumla na
washirika wengine kuusoma, kuufahamu,na kuusimamia. Pia Kamisheni
inakaribisha maoni,ushauri na mapendekezo ili kuufanya uwe bora zaidi
Mkataba huu pamoja na huduma zake kwa maslahi na manufaa ya jamii
na nchi kwa ujumla.

ABDULLA TALIB ABDULLA
KATIBU MTENDAJI

KAMISHENI YA WAKFU/AMANA
ZANZIBAR



2.0 DIRA NA DHAMIRA

2.1 DIRA
Kuwa taasisi bora kabisa katika usimamizi wa haki na uwezeshaji wa jamii
kwa kutumia Sheria, Dini na maadili mema.

2.2 DHAMIRA

Kuimarisha uelewa na huduma bora katika shughuli za Wakfu, Amana,
Mirathi, Hijja, Zakka, Misaada ya kheri na shughuli za kidini kwa maslahi
ya jamii.

3.0 MAMLAKA NA MAADILI

3.1 MAMLAKA

Kamisheni ya Wakfu na Mali ya Amana imeanzishwa kwa Sheria namba 2
ya mwaka 2007. Pia ina Kanuni za Wakfu, Amana na Hiba za Kiislamu
ya mwaka 2014. Kanuni za malipo ya Ada na Huduma za mwaka 2014,
Muongozo naKanuni za Mirathi ya Kiislamu, = Muongozo wa Shughuli za
Zakka na Sadaka na Muongozo wa kuweka na kusimamia Mali za Wakfu.

3.2 MAADILI

3.2.1 Tabia njema ndani na nje ya Ofisi

3.2.2 Uwajibikaji katika majukumu na taratibu.
3.2.3 Uwazi bila ya kutoa siri

3.2.4 Utaalamu katika utendaji.

3.2.5 Uadilifu

3.2.6 Ukarimu na kuwajali wateja.

3.2.7 Utii wa Sheria.

40 WATAKA HUDUMA/WASHIRIKA
4.1 Taasisi za Kiserikali
4.2 Asasi za kijamii na za kidini na Kimataifa.

4.3 Wananchi na Waislamu kwa ujumla



5.0 WAJIBU NA KAZI ZA KAMISHENI

5.1 Kusimamia mali za Wakfu

5.2 Kusimamia mali za Amana

5.3 Kuendesha mirathi ya Waislam.

5.4 Kuratibu shughuli za Hijja

5.5 Kuratibu na kusimamia Zakka, Sadaka na Misaada ya Kheri.

5.6 Kuratibu Sala na Mabaraza ya Iddi Kitaifa

6.0 AHADI NA VIWANGO VYA HUDUMA ZETU.
6.1 AHADI

6.1.1Kamisheni itatoa huduma bora zinazozingatia usahihi, uadilifu na

muda.

6.1.2 Kamisheni itatoa  huduma kwa kujali mazingira na mabhitaji ya

wateja..

6.1.3 Kamisheni itatoa huduma kwa pamoja (team work) na kwa viwango
vinavyozingatia utaalamu na kuepusha majanga .

6.2 VIWANGO VYA UTOAJI HUDUMA
Kamisheni itatoa elimu, huduma na taarifa zinazohusu
majukumu yake kupitia Ofisi zetu,mikutano ya ana kwa ana na katika
maeneo mengine yaliyo rasmi na yanayokubalika kisheria.

6.2.1 ELIMU, USHAURI NA TAARIFA
Shughuli za uelimishaji, ushauri na utoaji wa taarifa zitafanyika kwa
viwango vifuatavyo:-

No. | AINA YA HUDUMA MUDA
1 | Elimu ushauri na taarifa za siku zote katika muda na saa
mdomo za ujumla za kazi kwa kufika Ofisini, au

kupiga simu, kupitia vipindi
na mikutano inayoandaliwa,
kupitia mtandao na




mawasiliano ya kijamii ya
Kamisheni
2 | Ushauri wa kitaalamu unaohitajika | Ndani ya siku 10 za kazi
kwa maandishi au Taarifa na baada ya mhusika kukamilisha
takwimu zinazohitajia utafiti, taratibu zinazohitajika
upekuzi au idhini maalumu.
6.3. HUDUMA

ambayo ni

Dini n

Kamisheni inatoa huduma zake kupitia maeneo makuu manne

a Shughuli za Utawala.

6.3.1 - HUDUMA ZA MIRATHI
Mirathi ni kazi muhimu ya Kamisheni ambayo ukamilishwaji wake

Mirathi, Wakfu na Amana, Shughuli za

unategemea sana mashirikiano kutoka kwa warathi. Ukamilishaji wa

huduma za mirathi utafanyika kwa viwango vifuatavyo :-

No. | AINA YA HUDUMA MUDA
1. |Kutoa Fomu za maelezo na Siku zote katika saa na wakati
utambuzi wa mirathi wa kazi kwa Ofisini, au wakati
wowote kupitia katika mtandao.
2. | Kufungua jalada la Mirathi, Ndani ya siku 3 za kazi baada
kupewa namba na kusajiliwa ya kuwasilishwa fomu au haki
katika Index na Register ya marehemu
3. | Kujazwa fomu ya taarifa za Ndani ya siku /za kazi baada
mirathi kwa ukamilifu ya kukamilika vielelezo vya
marehemu, warathi na haki
zinazohusiana na tarika.
4. | Matangazo, mawasiliano na Ndani ya siku 5 za kazi baada
uhakiki wa warathi na ulipaji wa |ya kutolewa uamuzi wa
haki zinazohusiana na tirka kufanyika shughuli husika.




6.3.2 HUDUMA ZA WAKFU
Huduma za Wakfu na Amana zitapatikana katika viwango vifuatavyo:-

No. | AINA YA HUDUMA MUDA

1. | Kutoa haki na manufaa kwa Kuanzia tarehe 28 ya kila mwezi
wanaolipwa kila mwezi wa Kiserikali (AD)

2. | Kutoa haki na manufaa kwa Siku 10 -15 kabla ya shughuli
wanaolipwa kwa ajili ya shughuli | husika.
maalum.

3. | Kutoa haki na manufaa Ndani ya siku 5 za kazi baada ya
yanayoendana na maombi kupokea maombi
maalumu

4. | Kupokea malipo na vielelezo vya |Siku zote baina ya saa 1.30
malipo yaliyofanyika benki Asubuhi hadi 9.30 Mchana

5. | Jawabu ya barua,ombi, ufafanuzi, | Ndani ya siku 10 za kazi.

ukaguzi, tathmini, kumbukumbu
au kadhia yoyote inayohusiana
na Wakfu au Amana.

6.3.2 SHUGHULI ZA DINI
Viwango vya upatikanaji wa huduma zinzohusiana na Shughuli

mbalimbali za kidini vitakua kama ifuatavyo:-

No. | AINA YA HUDUMA MUDA
1. Shughuli za Sala na Mabaraza ya Idd el Kwa mujibu wa ratiba
fitri na Idd el Hajj inayoidhinishwa na
Kamati ya Maandalizi
2. Shughuli za Biitha, Kamati ya Hijja na Kwa mujibu wa Ratiba
usimamizi wa Taasisi inayotolewa na Wizara
ya Hijja na Kamati ya
Hijja
3. Jawabu la barua, suala, ombi, ufafanuzi ya | Ndani ya siku 5 za
shughuli au kadhia yoyote inayohusiana na | kazi baada ya
Sala na Mabara ya Iddi, Hija, Zaka,Sadaka, | kukamilisha taratibu.
Misaada au shughuli nyenginezo za dini
4, Kupokea Zakka, Sadaka na Misaada Siku zote ndani ya saa

za kazi au kupitia
Benki na Mawakala




6.3.3 SHUGHULI ZA UTAWALA
Viwango vya utoaji wa huduma za Utawala ni kama ifuatavyo :-

No. |AINA YA HUDUMA MUDA

1. Kujibu barua za kawaida za kiutawala Siku 3 za kazi.

2. Kujibu barua za kiuendeshaji na Ndani ya siku 5 za
kiutawalazinazohitaji takwimu na vielelezo | kazi.

7.0 HAKI NA WAJIBU WA MTAKA HUDUMA

7.1

7.2

1.

HAKI ZA MTAKA HUDUMA

Kupata taarifa sahihi zinazomhusu/zinazoruhusika kupatiwva kwa
wakati.

Kupata huduma anayostahiki na kwa wakati muafaka

3. Kukatarufaa katika ngazi tofauti kwa taratibu zilizopo

Kuishitaki Kamisheni iwapo atahisi haimtendei haki kwa mujibu wa
Sheria na miongozo iliyopo.

5. Kuhudumiwa kwa faragha inapohitajika na kutunziwa siri zao.

Kutoa maoni, ushauri na kukutana na watendaji wa ngazi zote.

WAJIBU WA MTAKA HUDUMA
Kutoa ushirikiano kwa watoa huduma

2. Kutoa taarifa sahihi na kuwasilisha vielelezo halali vinavyohitajika

o Uk~ W

kwa muda muwafaka.

Kuwa na heshima na kauli nzuri kwa watumishi.
Kutoshawishi watumishi kukiuka taratibu kwa namna yoyote
Kutokutoa rushwa

Kuhudhuria vikao na wito kwa wakati uliopangwa.




8.0 UWEZO WA TAASISI KIFEDHA
Kamisheni hupata mapato yake kutokana na vyanzo vifuatavyo :-

Ruzuku inayotolewa na Serikali
Ada na tozo kwa huduma mbalimbali zinazotolewa.
Misaada, Zawadi na Mikopo inayotolewa.

9.0 MWITIKO:

Kamisheni  inakaribisha  maoni,mapendekezo,pongezi na  malalamiko
yatakayosaidia katika kurahisisha na kuboresha huduma. Kamisheni
inaahidi kuwa itaheshimu maoni yote na kuyafanyia kazi kwa wakati
muafaka.

10.0 MAWSILIANO NA KAMISHENI

Mawasiliano yanaweza kufanywa kwa njia ya barua, barua pepe, simu,
nukushi, ana kwa ana au kupitia tovuti ya Kamisheni. Mwawasiliano
yafanywe kupitia anwani zifuatazo:-

KATIBU MTENDAJI

KAMISHENI YA WAKFU NA MALI YA AMANA
S.LP 4092 - ZANZIBAR

Simu +255-24-2238186

Nukushi: +255-24-2238186

Barua Pepe: awgaafznz@gmail.com

Anuani ya makaazi: Nyumba ya Sheria, Mazizini.
Tovuti: www.awqaaf-znz.go.tz

Kwa Pemba ni :-

AFISA MSAIDIZI MKUU WA KATIBU MTENDAJI
KAMISHENI YA WAKFU NA MALI YA AMANA PEMBA
SLP 95

Simu +255-24-2452335

Barua Pepe: wakfpba@yahoo.com

Anuani ya makaazi: ChakeChake
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